Diễn đàn rao vặt Tuổi trẻ
Chào mừng bạn đến với Diễn đàn rao vặt Tuổi trẻ
Diễn đàn đăng tin quảng cáo, mua bán rao vặt hàng đầu Việt Nam

5 năm cho uy tín chất lượng

Hãy bỏ ra 10s đăng ký 1 tài khoản để việc tiếp thị khách hàng hiệu quả hơn!


 


Người lao động nước ngoài nghỉ việc có cần báo cáo với Sở lao động không?

#1

on 08.11.18 13:02

avatar

wphoabinh

Thành viên gắn bó
0967054971 https://workpermit.vn/
Thành viên gắn bó
Raovat.tuoitrevn.NET - Diễn đàn rao vặt hiệu quả - Đăng tin quảng cáo miễn phí, mua bán rao vặt uy tín chất lượng hàng đầu Việt Nam .Khi người nước ngoài bắt đầu làm việc tại Việt Nam thì tổ chức bảo lãnh phải xin Giấy phép lao động cho người nước ngoài. Thời hạn Giấy phép lao động được cấp là tối đa 2 năm. Tuy nhiên, trong quá trình làm việc, đã có nhiều trường hợp người nước ngoài nghỉ việc tại tổ chức, doanh nghiệp. Trong trường hợp này, tổ chức bảo lãnh cần báo cáo với Sở lao động thương binh và xã hội.


Thủ tục tiến hành như sau:
Điểm a, khoản 3 Điều 17 Nghị định 11/2016/NĐ-CP quy định đối với trường hợp thu hồi giấy phép lao động do chấm dứt HĐLĐ thì người sử dụng lao động thu hồi giấy phép lao động của người lao động nước ngoài để nộp lại Sở Lao động – Thương binh và Xã hội đã cấp giấy phép lao động đó;


Hồ sơ nộp cho Sở lao động thương binh và xã hội bao gồm:
Giấy phép lao động


Công văn đề nghị trả lại giấy phép lao động


Trường hợp chấm dứt hợp đồng lao động với người nước ngoài nhưng người lao động không trả lại giấy phép lao động, doanh nghiệp có thể gửi quyết định chấm dứt HĐLĐ và công văn đến Sở lao động thương binh xã hội giải trình về việc người lao động không trả lại giấy phép lao động để được hướng dẫn giải quyết.



Để biết thêm thông tin. chi tiết và giải đáp thắc mắc về. thủ tục báo cáo với Sở lao động khi người nước ngoài. nghỉ việc cũng như các thủ tục liên quan. đến xin cấp Giấy phép lao động. Quý khách vui lòng liên hệ:.
      0904 677 628 


   


Nguồn: workpermit.vn
Loading...

Quyền hạn của bạn

   
Bạn được quyền trả lời bài viết